TIN HOẠT ĐỘNG

VĂN BẢN

TƯ LIỆU

Ý kiến cử tri - Ý kiến Đại biểu

GIỚI THIỆU VỀ CAO BẰNG

LIÊN KẾT

THỐNG KÊ

Đang truy cậpĐang truy cập : 31


Hôm nayHôm nay : 74

Tháng hiện tạiTháng hiện tại : 280724

Tổng lượt truy cậpTổng lượt truy cập : 10730671

Công báo Cao Bằng
Thủ tục hành chính Cao Bằng
Cổng thông tin Cao Bằng

Trang nhất » Tin hoạt động » Hoạt động của HĐND các cấp

Ủy ban bầu cử tỉnh công bố kết quả bầu cử đại biểu Quốc hội khóa XIV và HĐND tỉnh nhiệm kỳ 2016-2021

Thứ ba - 31/05/2016 07:05
Ngày 28/5, Ủy ban bầu cử đại biểu Quốc hội khóa XIV và đại biểu HĐND tỉnh nhiệm kỳ 2016 - 2021 đã họp và ra Nghị quyết xác nhận kết quả bầu cử đại biểu Quốc hội khóa XIV và đại biểu HĐND tỉnh nhiệm kỳ 2016 - 2021. 
* Tỉnh Cao Bằng có 2 đơn vị bầu cử đại biểu Quốc hội khóa XIV, được bầu 6 đại biểu, có 10 ứng cử viên. Tổng số cử tri đơn vị bầu cử là 367.022 người; tổng số cử tri tham bỏ phiếu đạt 99,65%. Kết quả, 6 ông, bà đã trúng cử đại biểu Quốc hội khóa XIV gồm các ông, bà:
-        Hà Ngọc Chiến,
-        Nguyễn Hoàng Anh
-        Phùng Văn Hùng
-         Bế Minh Đức
-        Đỗ Quang Thành
-        Triệu Thanh Dung.
Toàn tỉnh có 13 đơn vị bầu cử đại biểu HĐND tỉnh khóa XVI, nhiệm kỳ 2016 - 2021. Tổng số cử tri đơn vị bầu cử 367.022 người, tổng số cử tri tham gia bỏ phiếu đạt 99,65%. Kết quả 50 ông, bà đã trúng cử đại biểu HĐND tỉnh khóa XVI, nhiệm kỳ 2016 – 2021; danh sách theo các đơn vị bầu cử như sau: 

Đơn vị bầu cử số 1 huyện Hà Quảng: 
1. Trần Văn Bộ 
2. Nguyễn Thị Phương 
3. Bế Thanh Tịnh 

Đơn vị bầu cử số 2 huyện Thông Nông: 
1. Hoàng Văn Bảo 
2. Đàm Thu Hằng 
3. Nông Thanh Tùng 

Đơn vị bầu cử số 3 huyện Trà Lĩnh: 
1. Nông Văn Đàm 
2. Nông Xuân Kiên 
3. Hà Nhật Lệ 

Đơn vị bầu cử số 4 huyện Hạ Lang: 
1. Hoàng Đức Hậu 
2. Thẩm Văn Phán 
3. Vũ Khắc Quang 

Đơn vị bầu cử số 5 huyện Phục Hòa: 
1. Nông Thị Hà 
2. Nông Văn Khương 
3. Nông Hải Lưu 

Đơn vị bầu cử số 6 huyện Thạch An: 
1. Hoàng Xuân Ánh 
2. Nông Xuân Ngọc 
3. Triệu Thị Thiết 

Đơn vị bầu cử số 7 huyện Quảng Uyên: 
1. Hoàng Thị Vân Anh 
2. Đặng Văn Dũng 
3. Hà Ngọc Giáp 
4. Lương Văn Hơn 

Đơn vị bầu cử số 8 huyện Trùng Khánh: 
1. Nông Tiến Dũng 
2. Ngân Bá Đinh 
3. Hoàng Văn Đội 
4. La Văn Hồng 

Đơn vị bầu cử số 9 huyện Nguyên Bình: 
1. Mã Thu Huyền 
2. Bàn Văn Lân 
3. Nguyễn Bích Ngọc 
4. Bế Xuân Tiến 

Đơn vị bầu cử số 10 huyện Bảo Lạc: 
1. Công Văn Hưu 
2. Lãnh Thị Mai 
3. Nông Văn Phong 
4. Đàm Thị Trung Thu 
5. Địch Xuân Thùy 

Đơn vị bầu cử số 11 huyện Bảo Lâm: 
1. Hoàng Văn Chức 
2. Nông Văn Dực 
3. Nguyễn Văn Hồng 
4. Dương Thùy Tiên 
5. Ma Thế Tuyết 

Đơn vị bầu cử số 12 huyện Hòa An: 
1. Đàm Viết Hà 
2. Vũ Quang Luyện 
3. Vương Ánh Ngân 
4. Hoàng Thị Ánh Nguyệt 
5. Đặng Trọng Sơn 

Đơn vị bầu cử số 13 Thành phố Cao Bằng: 
1. Nguyễn Thúy Anh 
2. Đàm Văn Dũng 
3. Đàm Văn Eng 
4. Lê Trung Hiếu 
5. Lương Tuấn Hùng./. 
 

Tác giả bài viết: Nhật Nam

Tổng số điểm của bài viết là: 0 trong 0 đánh giá
Click để đánh giá bài viết

Những tin mới hơn

Những tin cũ hơn

 
Trả lời cử tri

Chuyên mục cơ quan Dân cử và Cử tri

(video) :

Người tốt việc tốt
Quốc hội
Báo đại biểu nhân dân

THƯ VIỆN ẢNH