Sáng 25/7, Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam, Quốc hội nước Cộng hòa xã hội Chủ nghĩa Việt Nam, Chủ tịch nước Cộng hòa xã hội Chủ nghĩa Việt Nam, Chính phủ nước Cộng hòa xã hội Chủ nghĩa Việt Nam, Ủy ban Trung ương Mặt trận Tổ quốc Việt Nam và gia đình tổ chức tang lễ đồng chí Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng theo nghi thức Quốc tang.
Sáng 24/7, đồng chí Triệu Đình Lê, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh đến thăm, tặng quà gia đình chính sách tại huyện Hà Quảng. Cùng đi có lãnh đạo Văn phòng Tỉnh ủy, Sở Ngoại vụ, UBND huyện Hà Quảng.
Nhân dịp kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 - 27/7/2024), ngày 23/7, đồng chí Triệu Đình Lê - Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh đến thăm và tặng quà người có công, gia đình liệt sĩ tại huyện Trùng Khánh. Cùng đi có lãnh đạo Ban Kinh tế - Ngân sách, Ban Văn hóa - Xã hội HĐND tỉnh, Văn phòng Đoàn ĐBQH &HĐND tỉnh cùng đại diện cấp ủy, chính quyền địa phương.
Nằm trong các hoạt động hướng tới kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ 27/7, chiều 20/7, đoàn đại biểu tỉnh do đồng chí Hoàng Xuân Ánh, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh làm trưởng đoàn đã dâng hương, tưởng niệm các anh hùng liệt sĩ tại Nghĩa trang Liệt sĩ Quốc gia Đường 9 và Nghĩa trang Liệt sĩ Quốc gia Trường Sơn tại tỉnh Quảng Trị. Cùng đi có các đồng chí Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy; Thường trực HĐND tỉnh, UBND tỉnh, Ủy ban Mặt trận Tổ quốc tỉnh; Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh; lãnh đạo các sở, ngành, đoàn thể, lực lượng vũ trang tỉnh và một số huyện...
Ngày 19/7, Bộ Chỉ huy Quân sự (CHQS) tỉnh tổ chức Đại hội Thi đua Quyết thắng (TĐQT) lực lượng vũ trang tỉnh giai đoạn 2019 - 2024; triển khai mục tiêu nhiệm vụ giai đoạn 2024 - 2029. Tham dự có các đồng chí: Trần Hồng Minh, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh, Bí thư Đảng ủy Quân sự tỉnh; Thiếu tướng Hoàng Văn Hữu, Phó Tư lệnh Quân khu 1; Hà Nhật Lệ, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh; Mẹ Việt Nam Anh hùng Lâm Thị Mèn; lãnh đạo các sở, ban, ngành, MTTQ và tổ chức chính trị - xã hội tỉnh; lãnh đạo các huyện, Thành phố; các tập thể, cá nhân điển hình tiên tiến của lực lượng vũ trang (LLVT) tỉnh.
Ngày 4/7, Huyện ủy, UBND huyện Hòa An tổ chức hội nghị sơ kết công tác 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024. Tham dự có các đồng chí: Nông Thanh Tùng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh; Hoàng Thị Mỹ Hảo, Tỉnh ủy viên, Giám đốc Sở Lao động - Thương binh và Xã hội; lãnh đạo Ban Tổ chức Tỉnh ủy, Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy.
Theo kết quả mới được công bố, năm 2023, chỉ số cải cách hành chính (CCHC) (PAR- INDEX) của tỉnh đạt 81,98%, tăng 4,43% so với năm 2022, tăng 2 bậc trên bảng xếp hạng.
Nhân kỷ niệm 99 năm Ngày Báo chí cách mạng Việt Nam (21/6/1925 - 1/6/2024), ngày 21/6, đồng chí Nông Thanh Tùng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh đến chúc mừng tập thể cán bộ lãnh đạo, viên chức, người lao động Đài Phát thanh - Truyền hình (PT-TH) Cao Bằng.
Ngày 21/6, nhân kỷ niệm 99 năm Ngày Báo chí cách mạng Việt Nam (21/6/1925 - 21/6/2024), đồng chí Nông Thanh Tùng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh đến chúc mừng tập thể cán bộ, phóng viên, biên tập viên Báo Cao Bằng. Cùng đi có lãnh đạo Văn phòng Đoàn đại biểu Quốc hội và HĐND tỉnh; các Ban: Kinh tế - Ngân sách, Dân tộc, Văn hóa - Xã hội HĐND tỉnh.
Chiều 20/6, tại Trung tâm hội nghị tỉnh, UBND tỉnh tổ chức gặp mặt kỷ niệm 99 năm Ngày Báo chí cách mạng Việt Nam (21/6/1925 - 21/6/2024) và trao Giải báo chí Cao Bằng lần thứ II năm 2024; vinh danh các tác giả có tác phẩm đạt Giải báo chí quốc gia năm 2024; phát động Giải báo chí Cao Bằng lần thứ III năm 2025.Tham dự có các đồng chí: Hoàng Xuân Ánh, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh; Bế Thanh Tịnh, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy; Hà Nhật Lệ, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh; Trịnh Trường Huy, Tỉnh ủy viên, Phó Chủ tịch UBND tỉnh; lãnh đạo Ủy ban MTTQ, các sở, ban, ngành, đoàn thể, UBND các huyện, Thành phố, cơ quan báo chí địa phương và Trung ương thường trú trên địa bàn tỉnh; các tác giả, nhóm tác giải đạt Giải báo chí Cao Bằng lần thứ II năm 2024.
Ngày 19/6, Huyện ủy Hòa An tổ chức hội nghị chuyên đề về thực trạng và giải pháp công tác phát triển đảng viên mới. Hội nghị được kết nối trực tuyến từ điểm cầu Huyện ủy đến điểm cầu các xã, thị trấn trên địa bàn huyện.
Tham dự có đồng chí Nông Thanh Tùng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh; lãnh đạo Ban Tổ chức, Ban Tuyên giáo, Ban Dân vận, Ủy ban Kiểm tra, Ban Nội chính Tỉnh ủy.
Ngày 14/6, đồng chí Bế Minh Đức, Tỉnh ủy viên, Phó trưởng đoàn chuyên trách Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh dự Hội nghị Ban Chấp hành Đảng bộ xã Cai Bộ lần thứ 57 (mở rộng). Cùng dự có lãnh đạo huyện, Ban Dân vận Huyện ủy, Ban Tổ chức Huyện ủy Quảng Hòa.
Chiều 6/6 (giờ Italia), Đoàn công tác tỉnh Cao Bằng làm việc với cơ quan Nông nghiệp, Săn bắn và Ngư nghiệp vùng Emilia Romagna (Cộng hòa ITALIA).
Tiếp đoàn có ông Renzo Armuzzi, Vụ trưởng Vụ Thị trường, Chất lượng và Quảng bá, Cơ quan Nông nghiệp, Săn bắn và Ngư nghiệp vùng Emilia Romagna; bà Mercedes Centanni, phụ trách Cơ quan Hợp tác quốc tế về Phát triển bền vững và sáng tạo của vùng Emilia Romagna.
Sáng 6/6 (giờ Italia), Đoàn công tác tỉnh làm việc với đại diện chính quyền tỉnh Reggio Emilia (vùng Emilia-Romagna, Italia) tại Trụ sở Cơ quan Hợp tác Quốc tế E35 của tỉnh. Tiếp đoàn có ông Federico Ferrari, Chánh Văn phòng Chủ tịch tỉnh; bà Giulia Semeghini, phụ trách Cơ quan Hợp tác Quốc tế E35 của tỉnh Reggio Emilia. Tham dự có đồng chí Hoàng Xuân Ánh, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh làm trưởng đoàn; Nông Thanh Tùng, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh; Lãnh đạo một số sở, ngành của tỉnh Cao Bằng.
Ngày 4/6, tại thành phố Zurich (Thụy Sỹ), Đại sứ quán Việt Nam tại Thụy Sỹ phối hợp với Bộ Kinh tế Liên bang Thụy Sỹ tổ chức Diễn đàn Kinh tế Việt Nam - Thụy Sỹ (SVEF) 2024 theo hình thức trực tiếp và trực tuyến.
Tham dự có ông Philipp Roesler, Lãnh sự danh dự Việt Nam tại Thụy Sỹ, Chủ tịch tổ chức Diễn đàn Kinh tế Thụy Sỹ - Việt Nam; ông Ivo Sieber, nguyên Đại sứ Thụy Sỹ tại Việt Nam, Phó Chủ tịch tổ chức Diễn đàn Kinh tế Thụy Sỹ - Việt Nam; ông Phùng Thế Long, Đại sứ đặc mệnh toàn quyền nước Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam tại Liên bang Thụy Sỹ và hơn 200 khách mời đại diện các tổ chức, doanh nghiệp, hiệp hội doanh nghiệp tiềm năng đến từ Việt Nam và Thụy Sỹ.
Chủ trì điểm cầu trực tuyến tại Việt Nam có đồng chí Nguyễn Minh Hằng, Thứ trưởng Bộ Ngoại giao. Tham dự diễn đàn tại Thụy Sỹ đoàn đại biểu tỉnh Cao Bằng có đồng chí Hoàng Xuân Ánh, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh; Nông Thanh Tùng, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh; Lãnh đạo một số sở, ngành của tỉnh Cao Bằng.
Nhân kỷ niệm 120 năm ngày sinh đồng chí Hoàng Đình Giong, lãnh đạo tiền bối tiểu biểu của Đảng và cách mạng Việt Nam, sáng 31/5, đoàn đại biểu của tỉnh do đồng chí Triệu Đình Lê, Phó Bí thư Thường Trực Tỉnh uỷ, Chủ tịch HĐND tỉnh làm trưởng đoàn đã dâng hoa, dâng hương tại Khu lưu niệm đồng chí Hoàng Đình Giong, thành phố Cao Bằng. Tham dự buổi lễ có đồng chí Hoàng Xuân Ánh, Phó Bí thư Tỉnh uỷ, Chủ tịch UBND tỉnh; các đồng chí Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy; Thường trực HĐND, lãnh đạo UBND, Uỷ ban MTTQ, Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh; lãnh đạo các sở, ban, ngành, các đoàn thể chính trị - xã hội, lực lượng vũ trang tỉnh, Thường trực huyện uỷ, thành uỷ; đại diện gia đình và dòng họ đồng chí Hoàng Đình Giong.
Chiều 22/4, đồng chí Triệu Đình Lê, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh tiếp xã giao đoàn công tác Huyện ủy Nà Po, Quảng Tây (Trung Quốc) do đồng chí Bàn Phúc Lâm, Bí thư Huyện ủy làm trưởng đoàn.
Cùng dự buổi đón tiếp có đồng chí Bế Thanh Tịnh, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy, Chủ tịch Hội Hữu nghị Việt - Trung tỉnh; lãnh đạo Văn phòng Tỉnh ủy, Sở Ngoại vụ và huyện Hà Quảng.
Sáng 29/3, Ban Chấp hành (BCH) Đảng bộ tỉnh khóa XIX, nhiệm kỳ 2020 - 2025 tổ chức Hội nghị lần thứ 18 (mở rộng) đánh giá kết quả thực hiện nhiệm vụ công tác quý I, phương hướng nhiệm vụ công tác quý II/2024; tổng kết 15 thi hành Điều lệ Đảng (2011 - 2025); tổng kết việc thực hiện Chỉ thị số 35 - CT/TW, ngày 30/5/2019 của Bộ Chính trị về Đại hội Đảng bộ các cấp tiến tới Đại hội XIII của Đảng; đánh giá công tác xây dựng Đảng nhiệm kỳ 2020 - 2025.
Các đồng chí: Trần Hồng Minh, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh; Triệu Đình Lê, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh đồng chủ trì.
Dự hội nghị có đại biểu các Ban xây dựng Đảng Trung ương theo dõi Cao Bằng; Vụ Tổ chức Điều lệ, Vụ Cơ sở Đảng, đảng viên Ban Tổ chức Trung ương; các đồng chí Ủy viên BCH Đảng bộ tỉnh khóa XIX; lãnh đạo các sở, ban, ngành tỉnh; các đồng chí ủy viên Ủy ban Kiểm tra Tỉnh ủy; lãnh đạo Ban Tổ chức các huyện ủy, thành ủy, Đảng ủy Khối cơ quan và Doanh nghiệp tỉnh.
Chiều 28/3, Ban Thường vụ (BTV) Tỉnh ủy khóa XIX, nhiệm kỳ 2020 - 2025 tiến hành hội nghị lần thứ 47.Dự hội nghị có các đồng chí Ủy viên BTV Tỉnh ủy; đại biểu các ban xây dựng Đảng Trung ương theo dõi Cao Bằng; lãnh đạo Ban Kinh tế - Ngân sách HĐND tỉnh; lãnh đạo một số sở, ban, ngành. Đồng chí Trần Hồng Minh, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng đoàn đại biểu Quốc hội tỉnh chủ trì.
Sáng 15/3, Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh tổ chức gặp mặt đầu xuân tôn vinh các công ty, doanh nghiệp có nhiều đóng góp cho an sinh xã hội trên địa bàn tỉnh giai đoạn 2021 - 2023.
Dự buổi gặp mặt có các đồng chí: Triệu Đình Lê, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; Hoàng Xuân Ánh, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh; Hà Ngọc Giáp, Ủy viên ban Thường vụ Tỉnh ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ tỉnh; Nông Thanh Tùng, Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch HĐND tỉnh; lãnh đạo các sở, ban, ngành và các doanh nghiệp đóng trên địa bàn tỉnh.